ONDIO PLAY

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 491|ตอบกลับ: 3

เมื่อมีการนำเอาจินตนาการที่เหลือเชื่อของมนุษย์

[คัดลอกลิงก์]

55

58

308

เครดิต

อนุบาล1

Rank: 1

เครดิต
308
  • รับขอบคุณ 6 ครั้ง
  • ส่งขอบคุณ 0 ครั้ง
เมื่อมีการนำเอาจินตนาการที่เหลือเชื่อของมนุษย์
มาทำเป็นบทภาพยนตร์ ทำให้หนังที่ออกมา
จากการถ่ายทำด้วยเทคนิคต่างๆ มากมาย
เป็นที่น่าตื่นเต้น และเล่าเรื่องราวได้อย่างน่าทึ่ง
สมกับเป็นความคิดสร้างสรรค์ที่อยู่หน้าจินตนาการ
ด้วยความฉลาดของเรา จึงทำให้มันเกิดขึ้นได้โดยง่าย
ราวกับว่ามันมีอยุ่จริงๆ ไม่ใช่แค่ในจินตนาการอีกต่อไป

รายชื่อสมาชิกที่ให้การขอบคุณ

kanejung(2021-6-30 08:02)  

55

58

308

เครดิต

อนุบาล1

เครดิต
308
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-6-29 22:15:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะวันนี้จะมาพูดเรื่องแฟนไอ้เจ้าตัวดีนะคะคือเราเป็นคนนึงอยู่ที่ชอบหงุดหงิดแล้วก็โกรธแฟนเวลาที่เขาชอบทำอะไรแล้วไม่บอกเราอ่ะบางครั้งเนี่ยคือสิสิ่งที่เราให้เขาบอกเนี่ยมันก็ไม่ได้เป็นสิ่งที่หนักหนาสาหัสคืออะไรเราแค่อยากให้เขาบอกเราก่อนก่อนที่เขาจะไปไหนไปทำอะไรไม่ใช่อยู่ๆเราก็มารู้ทีหลังว่าอ้าวเนี่ยอยู่นี่นะไปทำนี่มานะคือมารู้ทีหลังอ่ะแล้วมันคืออะไรมันคือมันเสียความรู้สึกไงก็แค่อยากให้บอกก่อนแล้วก็จะมาบ่นเราแม้และทีตัวเองล่ะไม่เห็นต้องบอกเลยคือเราตกลงกับเขาไว้แล้วตั้งแต่แรกว่าถ้าจะไปไหนจะทำอะไรก็ให้เรารู้หรือว่าให้เราต้องได้ตัดสินใจไม่ใช่ว่าเราจะบังคับให้เขาอยู่ในกรอบหรืออยู่ในกะลาที่เราวาดเอาไว้หรอกแต่เราแค่เป็นห่วงแค่อยากรู้เกิดสมมุติว่าไปเจออุบัติเหตุหรือเกิดไปเจออะไรที่มันไม่คาดคิดเนี่ยเราจะได้รู้ว่าเออเขาอยู่ตรงไหนจะได้ช่วยเหลือถูกอันนี้คือสิ่งที่เราเป็นห่วงและอีกอย่างนึงบางครั้งเนี่ยที่เราอยากให้เรามีส่วนช่วยในการตัดสินใจที่เขาจะทำอะไรเพราะว่าการที่มีคนหลายๆคนช่วยเขาคิดมันก็เป็นสิ่งที่ดีกว่าที่เขาต้องคิดคนเดียวและบางเรื่องนะสิ่งที่เขาคิดคนเดียวแล้วมันมีผลต่อเราเนี่ยมันก็ไม่ใช่สิ่งที่ดีเลยนะเราก็คิดว่าถ้าเราได้รับรู้สักนิดเราอาจจะหาหนทางที่ดีกว่านี้ให้เขาก็ได้แต่เขาไม่ยอมบอกแล้วไงกูก็ต้องการมีความลับกับเราหรอเราเป็นแฟนป่ะนี่คือสิ่งที่เรากำลังหงุดหงิดแฟนเรามากเลยเราไม่รู้ว่าเขาเป็นบ้าอะไรทั้งๆที่ตกลงกันไว้แล้วอ่ะหลายครั้งหน้าที่หงุดหงิดกับเรื่องเนี้ยและที่สำคัญเลยคือว่ารอให้เขาอ่ะสัญญาสัญญารักสัญญาว่าดีเลยแต่แล้วก็ถึงเวลาเขาไม่ทำตามแล้วมันควรจะโมโหไหมเราควรจะทำยังไงหงุดหงิดจริงๆ

slot xo

รายชื่อสมาชิกที่ให้การขอบคุณ

kanejung(2021-6-30 08:02)  

55

58

308

เครดิต

อนุบาล1

เครดิต
308
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-7-6 20:47:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อก่อนนั้นผมคิดว่าการใช้ชีวิตเรียบง่ายมากเพราะว่าคุณนั้นยากที่จะทำอะไรก็ได้ตามที่ใจของฉันต้องการแต่เมื่อผมโตขึ้นทุกสิ่งทุกอย่างเราและพวกเราเปลี่ยนไปผมนั้นจะต้องคิดหาอะไรสิ่งต่างๆที่สามารถทำให้ผมนั้นมีชีวิตอยู่ได้ไม่ว่าจะเป็นเงินทองหรืออาหารการกินก็ที่ครอบครัวของผมนั้นจะสามารถดำรงชีวิตอยู่ได้แม้ว่าผมจะไม่ได้อยู่ตรงนั้นก็ตามจริงๆแล้วทุกอย่างสิ่งเหล่านี้ควรสอนให้พวกเรานั้นแข็งแกร่งขึ้นเพื่อที่เรานั้นจะได้เรียนรู้เราก็จะเริ่มโตขึ้นจากเด็กเป็นผู้ใหญ่และสิ่งที่เปลี่ยนไปก็คือบทบาทหน้าที่แตกต่างกันเพราะว่าเด็กก็มีหน้าที่อีกแบบหนึ่งผู้ใหญ่อย่างเราๆก็มีหน้าที่ก็แบบหนึ่งดังนั้นเราจะเห็นได้ว่าเมื่อเราโตขึ้นภาระหน้าที่ที่เราต้องรับผิดชอบมันจะมีมากขึ้นตามกันไปและบางคนนั้นก็ได้รับสิ่งนั้นมากน้อยให้เป็นพิสูจน์ว่าเรานั้นจะสามารถทำมันได้ดีหรือไม่ถึงขั้นนั้นแล้วบางคนนั้นกลับพบกับเส้นทางที่ยากลำบากมากๆก่อนที่จะประสบความสำเร็จและบางคนนั้นก็หาความสำเร็จไม่เจอเลยก็มีดังนั้นแล้วมันจะทำให้ผมคิดย้อนวัยเด็กที่ผมเล่นมีชีวิตที่เรียบง่ายและสามารถคิดว่าตัวเองทำอะไรก็ได้เมื่อต่อมามันกลับกันเป็นอย่างมากผมกลับรู้สึกว่าผมจะต้องมีความพยายามที่จะทำอะไรในสิ่งต่างๆเหล่านี้ให้มากมายกว่าทุกสิ่งทุกอย่างในบางครั้งนั้นผมก็รู้สึกว่าคนนั้นพยายามไม่มากเพียงพอทั้งๆที่รู้สึกว่าร่างกายของผมนั้นเหนื่อยและแทบจะไม่มีแรงเดินต่อไปแต่จะให้ทำยังไงได้เมื่อผมได้ก็จะต้องทำในสิ่งที่คุณคิดว่าผมทำไม่ได้และถ้าผมนั่งทำมันสำเร็จก็จะรู้สึกดีเหมือนที่ผมได้กับทุกคนไปตอนแรกอย่าเพิ่งยอมแพ้เพราะว่าการที่เรายอมแพ้มันก็หมายถึงว่าการที่เรานั้นจะไม่สามารถเดินไปต่อได้ลองพยายามหาหนทางออกสักนิดเพราะเราอาจจะเจอแล้วเราอาจจะพบเจอกับสิ่งที่ฉันตามหามาตลอดชีวิตของเราก็เป็นได้

live 22

55

58

308

เครดิต

อนุบาล1

เครดิต
308
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-7-13 21:38:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โดยปกติแล้วเราเป็นคนที่ชอบฟังเพลงแนวเพื่อชีวิตไม่ว่าจะเป็นปูพงษ์สิทธิ์มาลีฮวนน่ารู้สึกว่าเพลงเพื่อชีวิตมันเป็นเพลงที่มีความดึงดูดและมีความน่าสนใจเพราะมันจะเป็นการถ่ายทอดความรู้สึกเป็นการคืนความรู้สึกของเราออกมาจากสิ่งที่เป็นตัวเราจริงๆและถ่ายทอดออกมาเป็นบทเพลงความประทับใจของแต่ละคนในแต่ละแนวเพลงเราก็ไม่ผิดหรอกที่เราจะชอบแนวเพลงที่แตกต่างกันออกไปบางคนก็ชอบแนวร็อค เพลงสากลชอบเพลงลูกทุ่งไทยเดิมเพลงลูกกรุงสตริงคือแต่ละแนวเพลงเขาก็ได้ถ่ายทอดลักษณะและมุมมองของแต่ละบทเพลงออกไปที่นี้คือมันจะขึ้นอยู่กับว่าใครจะชอบมุมมองแบบไหนมากกว่ากันส่วนตัวเราเรารู้สึกว่าเพลงเพื่อชีวิตมันจะเป็นการที่ได้กล่าวถึงชีวิตของคนทำให้เราได้สัมผัสถึงกลิ่นไอความยากลำบากในการใช้ชีวิตการถูกเอาเปรียบโน่นนั่นซึ่งมันอาจจะกล่าวได้ว่าเป็นเหมือนศิลปะเพื่อชีวิตหรือเป็นวรรณกรรมเพื่อชีวิตที่จะทำให้คนเราเนี่ยรู้จักที่จะใช้ชีวิตและต่อสู้ของมนุษย์ในสังคมเพื่อที่จะทำให้ชีวิตของเรานั้นมีความชุ่มฟูมีความเจริญงอกงามมากยิ่งขึ้นคือมันก็เป็นสิ่งที่เราสามารถสัมผัสได้จริงๆเพราะมันคือสิ่งที่ถ่ายทอดออกมาชีวิตของคนในสังคมยุคมันๆ
star vegas
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ขายสติ๊กเกอร์ไลน์|สติ๊กเกอร์ไลน์|ฟังเพลงเก่า|ฟังเพลงใหม่|ฟังเพลงลูกทุ่ง|หาเพื่อนคุยไลน์|ONDIO.in

GMT+7, 2021-9-23 22:10 , Processed in 0.181586 second(s), 27 queries , File On.